Albarkatu

Shigar da na'ura (Crawler type harbi ayukan iska mai ƙarfi)
● Gine-ginen ginin za a ƙayyade ta masu amfani da kansu: mai amfani zai saita kankare bisa ga ingancin ƙasa na gida, duba jirgin sama tare da mita mai tsayi, shigar da shi bayan matakin kwance da a tsaye yana da kyau, sa'an nan kuma ɗaure duk ƙusoshin ƙafa.
● Kafin na'urar ta bar masana'anta, an shigar da dakin tsaftacewa, shugaban injin da sauran sassa gaba ɗaya.Lokacin shigar da na'ura duka, kawai don shigar da shi bisa ga zane na gaba ɗaya.
● Za a ɗaure murfin ɗagawa na sama na lif ɗin guga tare da kusoshi akan murfin ɗagawa na ƙasa.
● Lokacin shigar da bel na ɗagawa, dole ne a mai da hankali ga daidaita wurin zama na babban bel ɗin tuƙi don kiyaye shi a kwance don guje wa karkacewar bel.
● Za a ɗaure mai rarrabawa da ɓangaren sama na lif ɗin guga da kusoshi.
● Ana shigar da Ƙofar samar da kayan aiki akan mai raba, kuma an saka bututun dawo da ma'auni a cikin hopper mai dawowa a bayan ɗakin tsaftacewa.
● Mai raba: lokacin da mai raba ke aiki na yau da kullun, bai kamata a sami tazara a ƙarƙashin labulen kwarara ba.Idan ba za a iya samar da cikakken labule ba, daidaita farantin gyaran gyare-gyare har sai an kafa cikakken labule, don samun sakamako mai kyau na rabuwa.
● Haɗa bututun tsakanin ɗakin fashewar harbi, mai rabawa da mai cire ƙura tare da bututun don tabbatar da cire ƙura da tasirin rabuwa.
● Ana iya haɗa tsarin lantarki kai tsaye bisa ga zane-zane na rarrabawa.

Gudanar da aiki
● Kafin aiwatar da gwajin, dole ne ku saba da abubuwan da suka dace na littafin aikin, kuma ku sami cikakkiyar fahimta game da tsarin da aikin kayan aiki.
● Kafin fara na'ura, bincika ko masu ɗaure suna kwance kuma ko man shafawa na injin ya dace da buƙatun.
● Ana buƙatar injin ɗin a haɗa shi daidai.Kafin fara na'ura, za a gudanar da gwajin aikin guda ɗaya don kowane sassa da injina.Kowane motar motsa jiki zai juya ta hanyar da ta dace, kuma bel na crawler da lif za a daure shi da kyau ba tare da karkacewa ba.
● Bincika ko rashin ɗaukar nauyi na kowane mota, hauhawar zafin jiki, mai ragewa da na'ura mai fashewa da harbi suna cikin aiki na yau da kullun.Idan an sami wata matsala, gano dalilin cikin lokaci kuma daidaita ta.
● Gabaɗaya, yana da kyau a saka na'ura mai fashewa kamar yadda aka yi a sama.Ba kwa buƙatar damuwa game da kowace matsala yayin amfani, amma dole ne ku kula da aikin kulawa na yau da kullun.

Kulawa na yau da kullun
● Bincika ko ƙwanƙolin gyara akan na'urar fashewar fashewar harbi da injin ɗin fashewar fashewar harbin ba a kwance.
● Bincika takamaiman yanayin lalacewa na kowane sassa masu jure lalacewa a cikin injin fashewar harbi, da maye gurbin kan lokaci.
● Bincika ko ƙofar shiga a rufe take.
● Bincika ko akwai kwararar iska a bututun kawar da kura da kuma ko akwai kura ko karyewa a cikin jakar tacewa na cire kura.
● Bincika ko akwai wani tari akan ramin tacewa a cikin mai raba.
● Bincika ko bawul ɗin bawul ɗin kofa yana rufe.
● Bincika takamaiman lalacewa na farantin kariya a cikin dakin fashewar fashewar.
● Bincika ko matsayi na iyakoki yana cikin al'ada.
● Bincika ko fitilar sigina akan na'ura mai kwakwalwa tana aiki a al'ada.
● Tsaftace kura akan akwatin kula da wutar lantarki.

Kulawa na wata-wata
● Duba gyare-gyaren ƙwanƙwasa na ƙwallon ƙwallon ƙafa;
Bincika ko sashin watsawa yana aiki akai-akai kuma sa mai sarkar;
● Bincika lalacewa da daidaita yanayin fanko da bututun iska.

Kulawa na kwata-kwata
● Bincika ko bearings da akwatunan sarrafa wutar lantarki suna cikin yanayi mai kyau, kuma ƙara mai ko mai.
● Bincika takamaiman yanayin lalacewa na farantin gadi mai jure lalacewa na inji mai fashewa.
● Bincika maƙarƙashiya na gyaran kusoshi da haɗin flange na mota, sprocket, fan da screw conveyor.
● Sauya sabon man mai mai sauri mai sauri zuwa nau'i-nau'i masu ɗaukar nauyi akan babban wurin zama na injin fashewar fashewar harbi.

Kulawa na shekara-shekara
● Duba man shafawa na duk bearings kuma ƙara sabon maiko.
● Duba tace jakar, idan jakar ta lalace, canza ta, idan jakar tana da toka da yawa, tsaftace ta.
● Kula da duk abin hawa.
● Sauya ko gyara duk farantin kariyar da ke wurin tsinkayar.

Kulawa na yau da kullun
● Duba babban farantin kariyar ƙarfe na manganese, farantin roba mai jure lalacewa da sauran faranti na kariya a cikin ɗakin tsabtace fashewar.
● Idan aka gano sun sawa ko karye, sai a canza su nan da nan don hana majigi ya keta bangon ɗakin ya tashi daga ɗakin don cutar da mutane.──────── HADARI!
Lokacin da ya zama dole don shigar da ciki na ɗakin don kulawa, dole ne a yanke babban wutar lantarki na kayan aiki kuma dole ne a rataye alamar don nunawa.
──────────────────
● Duba tashin hankali na lif guga kuma ƙara ta cikin lokaci.
● Duba girgizar na'urar fashewar fashewar.
● Da zarar an gano na'urar tana da babban jijjiga, dakatar da injin nan da nan, duba lalacewa na ɓangarori masu jure lalacewa na na'urar fashewar harbi da jujjuyawar injin, sannan a maye gurbin sassan da aka sawa.
──────────────────
HADARI!
● Kafin buɗe murfin ƙarshen shugaban Impeller, babban wutar lantarki na injin fashewar fashewar za a yanke.
● Kar a buɗe murfin ƙarshen lokacin da kan mai bugun baya daina juyawa gaba ɗaya.
──────────────────
● Sanya mai a kai a kai ga duk injina da bearings akan kayan aiki.Da fatan za a koma zuwa "mai mai" don cikakken bayanin sassa da lokuta.
● Cikewa da sabbin majiyoyi akai-akai.
● Yayin da harsashi zai sawa kuma ya karye a cikin tsarin amfani, ya kamata a ƙara wani takamaiman adadin sabbin majigi akai-akai.
● Musamman lokacin da ingancin tsaftacewa na kayan aikin da aka tsaftace bai dace da abin da ake buƙata ba, ƙananan ƙira na iya zama dalili mai mahimmanci.
● Lokacin shigar da ruwan wukake na shugaban impeller, ya kamata a lura cewa bambancin nauyi na rukuni na nau'i takwas bai kamata ya zama fiye da 5g ba, kuma ya kamata a duba kullun da aka yi amfani da su, dabaran rarraba da hannun rigar kwatance a kai a kai. maye gurbin lokaci.
─────── Gargadi!
Kada ka bar kayan aikin kulawa, sukurori da sauran nau'ikan abubuwa a cikin injin yayin kulawa.
──────────────────

Kariyar tsaro
Za a tsaftace mashin da aka jefa a ƙasa a kusa da na'urar a kowane lokaci don hana mutane rauni da haifar da haɗari.
Lokacin da na'urar fashewar fashewar harbi ke aiki, kowane mutum ya kamata ya nisanta daga dakin tsaftacewa (musamman gefen da aka shigar da kan mai bugun).
● Ƙofar ɗakin fashewar harbi za a iya buɗewa kawai bayan an harbe kayan aikin da kuma tsaftacewa na tsawon lokaci.
● Yanke babban wutar lantarki na kayan aiki yayin kiyayewa, kuma yi alama sassan na'ura mai kwakwalwa.
Na'urar kariyar sarkar da bel ba za a iya haɗa su ba yayin kulawa, kuma za a sake shigar da ita bayan an gyara.
● Kafin kowace farawa, ma'aikacin zai sanar da duk ma'aikatan da ke wurin don su kasance a shirye.
● A cikin gaggawa lokacin da kayan aiki ke aiki, danna maɓallin gaggawa don dakatar da aikin injin don guje wa haɗari.

Lubrication
Kafin gudanar da na'ura, duk sassan motsi ya kamata a mai da su.
● Domin bearings a kan babban shaft na impeller shugaban, 2 calcium tushe lubricating man shafawa za a kara sau ɗaya a mako.
● Ga sauran bearings, 2 alli tushe man shafawa za a kara sau daya kowane 3-6 watanni.
● 30 man inji za a kara sau ɗaya a mako don sarkar, fil da sauran sassa masu motsi.
● Mai rage motar motar da cycloid fil a kowane bangare za a shafa shi bisa ga buƙatun lubrication.
Qingdao BinHai JinCheng Foundry Machinery Co., Ltd.